ทำบุญทอดกฐิน
วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566
นำโดย นายอัมพร เพชรโชติ ผู้อำนวยการโรงเรียนจันทร์ประภัสสร์อนุสรณ์ และ นางสาวศรัญญา คงศรี รองผู้อำนวยการโรงเรียนจันทร์ประภัสสร์อนุสรณ์ ร่วมกับคณะครูและนักเรียนโรงเรียนจันทร์ประภัสสร์อนุสรณ์
เข้าร่วมทำบุญทอดกฐิน ถวายปัจจัย และผ้าไตรจีวร โดยการร่วมทำบุญในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ ในการส่งเสริมและทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาทอดถวาย
ณ สำนักสงฆ์จันทรัตนาราม ตำบลยะรม อำเภอเบตง จังหวัดยะลา ทั้งนี้เพื่อเป็นสานสัมพันธ์ไมตรีอันดีระหว่างโรงเรียน ชุมชนและสังคม
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/พิธีไหว้ครู-3-copy-724x1024.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_1-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_2-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_3-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_4-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_5-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_6-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_7-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_8-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_9-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_10-1024x768.jpg)
![](https://www.janprapatanusorn.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมกฐิน-2566_๒๓๑๑๑๕_11-1024x768.jpg)